Hanoi Seasons Garden: Biểu tượng sống mới tại quỹ đất di sản Cao Xà Lá

Hanoi Seasons Garden là tổ hợp căn hộ hạng sang tọa lạc tại số 233-235 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân. Dự án được phát triển bởi Masterise Homes trên nền di sản công nghiệp cũ. Bài viết phân tích chi tiết về vị trí, tiện ích và tiềm năng đầu tư của dự án.

Tổng quan dự án Hanoi Seasons Garden

Hạng mục Thông tin chi tiết
Tên dự án Hanoi Seasons Garden (Lumière Hanoi Seasons Garden)
Chủ đầu tư Masterise Homes (thuộc Masterise Group)
Vị trí 233, 233B, 235 Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, Hà Nội
Tổng diện tích 82.820 m²
Quy mô 10 tòa, cao 35 – 46 tầng
Mật độ xây dựng 28,8%
Tầng hầm 3 tầng (tổng 227.539 m²)
Loại hình sản phẩm  Studio, 1PN, 1PN+, 2PN, 2PN+, 3PN+, 4PN, Duplex, Penthouse, Duplex Penthouse
Diện tích căn hộ  27,2 m² – 138,3 m²
Hình thức sở hữu Sổ hồng lâu dài
Thời gian bàn giao Dự kiến Quý II/2029
Phối cảnh tổng thể dự án Hanoi Seasons Garden
Phối cảnh tổng thể dự án Hanoi Seasons Garden

Vị trí đắc địa – Quỹ đất di sản Cao Xà Lá

Dự án tọa lạc tại số 233, 233B và 235 đường Nguyễn Trãi. Đây là quỹ đất vàng hiếm hoi tại quận Thanh Xuân. Vị trí này từng là cụm nhà máy Cao Xà Lá nổi tiếng. Cư dân dễ dàng kết nối với đường Vành đai 2 và 3. Đường Vành đai 2.5 cũng nằm ngay kế cận dự án.

Khả năng liên kết vùng từ Hanoi Seasons Garden vô cùng ấn tượng:

  • Giao thông công cộng: Tiếp giáp trực tiếp ga đường sắt trên cao Cát Linh – Hà Đông.

  • Kết nối trung tâm: Chỉ mất 10 phút di chuyển tới Ngã Tư Sở và phố cổ.

  • Hệ thống giáo dục: Kế cận Đại học Quốc gia Hà Nội và Đại học Hà Nội.

  • Y tế cao cấp: Cách Bệnh viện Vinmec và Bệnh viện Đại học Y chỉ 3km.

  • Mua sắm giải trí: Nằm đối diện tổ hợp Royal City sầm uất và Big C Thăng Long.

Lợi thế liên kết vùng từ vị trí di sản của Hanoi Seasons Garden

Hệ thống tiện ích đa tầng

Hệ thống tiện ích tại dự án được quy hoạch bài bản theo triết lý “vị nhân sinh”, mang đến không gian sống cân bằng và đẳng cấp. Mọi nhu cầu từ chăm sóc sức khỏe, làm việc đến giải trí của cư dân đều được đáp ứng ngay trong khuôn viên tòa nhà:

Tiện ích Chi tiết 
Cảnh quan & Thiên nhiên Công viên trung tâm “Khu vườn thời gian”, hồ cảnh quan điều hòa, vườn nghệ thuật, đường dạo bộ xanh mát.
Sức khỏe & Thể thao Hồ bơi ngoài trời tiêu chuẩn Resort, phòng Gym hiện đại, khu yoga ngoài trời, sân tennis và cầu lông.
Trẻ em & Gia đình Khu vui chơi trẻ em đa trí tuệ, khu nướng BBQ gia đình, vườn dã ngoại nội khu, khu sinh hoạt cộng đồng.
Dịch vụ & Đặc quyền Sảnh đón cao cấp tiêu chuẩn 5 sao, dịch vụ quản lý Masterise Property Management, hệ thống an ninh 4 lớp 24/7.
Phối cảnh tiện ích bể bơi Clubhouse
Phối cảnh tiện ích bể bơi Clubhouse
Phối cảnh tiện ích Clubhouse
Phối cảnh tiện ích Clubhouse
Phối cảnh tiện ích khu vui chơi trẻ em sân chơi cát
Phối cảnh tiện ích khu vui chơi trẻ em sân chơi cát
Phối cảnh bên trọng tiện ích Clubhouse
Phối cảnh bên trọng tiện ích Clubhouse

Mọi nhu cầu mua sắm và giải trí đều được đáp ứng nhanh chóng ngay dưới chân tòa nhà thông qua hệ thống Shophouse khối đế tinh tuyển.

Thiết kế kiến trúc Hanoi Seasons Garden

Phong cách kiến trúc của dự án là sự kết hợp tinh tế giữa di sản và hiện đại. Concept chủ đạo “Khu vườn thời gian” được thể hiện xuyên suốt qua từng đường nét thiết kế. Các tòa tháp có hình khối vững chãi nhưng vẫn mềm mại nhờ những đường bo góc nghệ thuật. Hệ kính chạm sàn (Full-height Glass) cao cấp giúp tối ưu ánh sáng tự nhiên cho mỗi căn hộ.

Phối cảnh tổng thể thiết kế kiến trúc ấn tượng
Phối cảnh tổng thể thiết kế kiến trúc ấn tượng

Tầm nhìn panorama từ căn hộ giúp cư dân bao trọn cảnh quan năng động của thành phố. Không gian nội thất được bố trí thông minh, ưu tiên sự thông thoáng và công năng sử dụng. Các vật liệu xây dựng đều được tuyển chọn khắt khe từ những thương hiệu hàng đầu thế giới. Pháp lý dự án minh bạch với hình thức sở hữu lâu dài cho khách hàng. Tiến độ xây dựng hiện đang được triển khai khẩn trương để đảm bảo đúng cam kết.

Tiêu chuẩn bàn giao căn hộ

Các căn hộ được bàn giao theo tiêu chuẩn cao cấp, chú trọng vào vật liệu tự nhiên và công nghệ hiện đại nhằm tối ưu trải nghiệm sống cho cư dân:

  • Hệ thống sàn: Sử dụng gỗ xương cá cao cấp cho toàn bộ không gian phòng khách, khu vực bếp và các phòng ngủ, tạo vẻ đẹp sang trọng và ấm cúng.

  • Trần và chiếu sáng: Hoàn thiện trần thạch cao thiết kế phẳng, tích hợp sẵn hệ thống đèn downlight hiện đại, đảm bảo tính thẩm mỹ cao.

  • Hệ thống cửa và kính:

    • Sử dụng kính Low-E cao cấp với chiều cao sát trần, giúp mở rộng tầm nhìn panorama.

    • Kính có khả năng chống tia UV vượt trội, cách âm và giảm hấp thụ nhiệt hiệu quả.

  • Hệ thống điều hòa: Trang bị sẵn điều hòa loại âm trần cho toàn bộ căn hộ, giúp tối ưu diện tích và mang lại không gian sống thoáng đãng.

  • Thiết bị bếp: Bàn giao đầy đủ tủ bếp trên và dưới cùng hệ thống thiết bị nhập khẩu gồm: bếp từ, lò nướng và máy hút mùi âm tủ.

  • Phòng ngủ Master: Đặc biệt trang bị sẵn tủ quần áo bằng kính hiện đại, phong cách tối giản và tinh tế.

Phối cảnh phòng khách căn hộ 2PN Hanoi Seasons Garden
Phối cảnh phòng khách căn hộ 2PN Hanoi Seasons Garden
Phối cảnh phòng ngủ căn hộ 2PN Hanoi Seasons Garden
Phối cảnh phòng ngủ căn hộ 2PN Hanoi Seasons Garden
Phối cảnh phòng khách và phòng bếp căn hộ 4PN Hanoi Seasons Garden

Sự kết hợp giữa các vật liệu cao cấp và tiêu chuẩn thi công khắt khe từ Masterise Homes giúp cư dân có thể dọn vào ở ngay hoặc chỉ cần trang bị thêm nội thất rời theo sở thích cá nhân.

Chính sách bán hàng Hanoi Seasons Garden

Chính sách bán hàng tại Hanoi Seasons Garden được thiết kế linh hoạt, tập trung vào việc tối ưu dòng tiền và mang lại lợi ích tài chính trực tiếp cho khách hàng thông qua các mức chiết khấu hấp dẫn:

Phương thức thanh toán Mức chiết khấu Chi tiết hỗ trợ tài chính
Thanh toán chuẩn (TTTĐ) Chiết khấu 8% Chia nhỏ dòng tiền thành 10 đợt (5%/đợt) đến khi nhận nhà.
Thanh toán sớm (TTS) Chiết khấu 17% Thanh toán nhanh 70% giá trị căn hộ để nhận mức ưu đãi cao nhất.
Vay vốn ngân hàng Theo chính sách vay Hỗ trợ lãi suất 0% và ân hạn nợ gốc trong 24 tháng.

Các gói hỗ trợ vay linh hoạt:

  • Gói vay 50%: Phù hợp với khách hàng có nguồn vốn tự có khá, giúp giảm áp lực dư nợ sau thời gian ưu đãi.

  • Gói vay 70%: Tối ưu đòn bẩy tài chính, chỉ cần chuẩn bị 30% vốn tự có đến khi nhận bàn giao nhà.

  • Sau thời gian HTLS: Áp dụng mức lãi suất cố định 7,5%/năm và tiếp tục ân hạn nợ gốc.

Đặc quyền hỗ trợ phí quản lý:

  • Khách hàng mới: Miễn phí quản lý trong 24 tháng.

  • Cư dân Masterise Homes: Miễn phí quản lý lên tới 48 tháng.

(Áp dụng cho cả phí quản lý khu đô thị và phí sử dụng Clubhouse).

Mốc thời gian quan trọng:

  • Ký Hợp đồng mua bán: Dự kiến tháng 10/2026.

  • Thời điểm bàn giao: Dự kiến Quý 2/2029.

Giá bán Hanoi Seasons Garden

Mức giá tại Hanoi Seasons Garden phản ánh giá trị của một dự án hạng sang với tiêu chuẩn bàn giao cao cấp từ Masterise Homes. Khách hàng có thể tham khảo khoảng giá dự kiến cho từng loại hình căn hộ như sau:

Phương thức Thanh toán sớm

DT Đơn giá
Tất cả loại căn 110 – 160 tr/m²

Phương thức Thanh toán tiến độ

DT thông thủy Đơn giá MIN Tổng giá MIN Đơn giá MAX Tổng giá MAX
54,4 m² 159 tr/m² 8,66 tỷ 189 tr/m² 10,28 tỷ
77 m² 158 tr/m² 12,21 tỷ 185,7 tr/m² 16,23 tỷ
100,4 m² 157,9 tr/m² 15,85 tỷ 187,5 tr/m² 18,83 tỷ

Phương thức Vay ngân hàng (Vay NH)

DT Đơn giá
Tất cả loại căn 155 – 195 tr/m²

Đối tượng khách hàng của Hanoi Seasons Garden

Dự án là lựa chọn hoàn hảo cho các nhóm đối tượng sau:

  • Cư dân tinh hoa: Những người tìm kiếm không gian sống xanh, yên tĩnh giữa trung tâm.

  • Nhà đầu tư: Những người muốn sở hữu bất động sản có tính thanh khoản cao.

  • Khách hàng quốc tế: Chuyên gia làm việc tại Hà Nội cần chuẩn mực sống toàn cầu.

Hanoi Seasons Garden kiến tạo giá trị sống giao cảm khác biệt. Liên hệ ngay để nhận bảng giá và đặt lịch tham quan dự án. Đội ngũ tư vấn sẵn sàng cung cấp giải pháp tài chính tối ưu nhất.

Để nhận bảng giá chi tiết và tư vấn chuyên sâu về bài toán dòng tiền tại Hanoi Seasons Garden, quý khách hàng vui lòng liên hệ hotline 0941.063.985 hoặc điền form đăng ký bên dưới để nhận tư vấn chi tiết từ chuyên viên kinh doanh

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN BẢNG GIÁ & ƯU ĐÃI

Bài viết liên quan

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN VÀ BẢNG GIÁ

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN VÀ BẢNG GIÁ